สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2146เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ขอถาม 2 เรื่องครับ ไมค์ไวเลส  กับเลนส์Sony VG10

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
321
ความดี
392
เครดิต
363
จิตพิสัย
135
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
1 เรื่องไมค์ครับ   ผมอยากได้ไมค์ไวเลส  ที่ติดกล้อง  แล้วแยก ออกเป็นรับ1  เข้า 2   หรือ เข้า 3   มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

(ตอนนี้ใช้ไมค์ไวเลส ที่ รับ 1  เข้า1 ราคา 20,000 กว่าบาท   ตัวนี้จะแยกเป็น เข้า 2  ได้ไหมแล้วต้องซื้ออะไรเพิ่มครับ)

2. เลนส์Sony VG10    จะซื้อเลนส์มาใส่  ค่ายไหนใส่กับตัวนี้ได้บ้างครับ 

(ที่มากับกล้อง 18-200)

ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
16287
ความดี
12895
เครดิต
13590
จิตพิสัย
13883
จังหวัด

1. แนะนำ Azden ครับ มีรุ่นที่ รับ 1 เข้า 2 อย่างที่บอกเลย

2.ที่จริงใช้ได้หมดครับ ขอเพียงมี adapter แต่จะไม่ auto focus และ ไม่สามารถปรับ F-stop ได้ (iris) แต่ถ้าหากซื้อเลนส์ E-mount ของโซนี่ ก็จะสามารถใช้งานได้ครบทุกฟังชั่น .. อีกโซลูชั่น คือ ใช้เลนส์มือหมุนครับ เพราะมันปรับ iris ที่ตัวเลนส์ได้ แต่ก็ต้องมา auto focus เอง ซึ่ง ก็ไม่เป็นปัญหาแต่อย่างใด เพราะ ถ้าเอากล้องไป up firmware เป็นเวอร์ชั่น 3 แล้ว ก็จะมีฟังชั่น peaking level เพื่อให้ สามารถ ยืนยันจุดที่โฟกัสโดนในจอได้ ฉลุยเลย
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
321
ความดี
392
เครดิต
363
จิตพิสัย
135
จังหวัด
ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้