สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4106เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

พี่ ๆ ช่วยแนะนำสถานที่ฝึกงานด้าน Visual Effect หน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
สงขลา
พอดีช่วงปลายเดือน ตุลาคม นี้ ผมต้องออกสหกิจศึกษา ผมสนใจ ด้านทำ Visual Effect มากครับ ก็ไม่ได้เรียนมาตรงสายเป๊ะนะครับ แต่ก็ฝึกๆพอเป็นบ้างแล้ว

รบกวนพี่ๆ ผู้รู้ทั้งหลาย ช่วยแนะนำ สถานที่ หรือบริษัท ด้าน Visual Effect หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9933
ความดี
7297
เครดิต
6890
จิตพิสัย
8542
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เอาเท่าที่ผมรู้ตอนนี้นะครับ

Digital Magic
Yggdrazil VFX
Zurreal Stdio
The Postbkk
Shade IN
Imaginmax
Kantana
บ้านอิทธิฤทธิ์
Human Farm
ไอยราแอนนิเมชั่น แอนด์ สตูดิโอ
Yannix Thailand
PseudoFX
Pastelblue Studio
the Commonist
the monk studio

คร่าวๆ ที่ผมมในลิสต์นามบัตรครับ จริงๆ ยังมอีกหลายๆ ที่ที่ผมได้ยินผ่านๆ หรือเพิ่งเปิดใหม่
ลองตามดูในบอร์ด thai3d.net และ itemstudio.org ดูครับ

แต่ยังไงขอวิจารณ์นิดนึงนะครับ
...ถ้าน้องอยากได้ฝึกงานพวกนี้จริงๆ ผมแนะนำว่าอัพพอร์ทเยอะๆ เลยนะครับ รุ่นน้องผมพอร์ทงานดีกว่าน้หลายเท่าครับ ไม่งั้นอาจจะไม่ได้งานครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
สงขลา
ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้