สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1811เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

รับทำเพลงประกอบหนัง (สั้น, ยาว) ,ผลิตเพลงเพื่อสื่อบันเทิิงวงจร Online ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
40
ความดี
70
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
* ต่างประเทศ *
  • ประเภทของงาน:เพลงประกอบ
  • ความสามารถ:Original score using Logic and Virtual instruments
  • เบอร์โทรฯ:0877632936
  • email:piyatutred@gmail.com
  • ตัวอย่างผลงาน:https://soundcloud.com/spiralbill
สวัสดีสมาชิก Thaidfilm ทุกคนครับ

บริการ
- Original Score ประกอบหนังทั้งสั้นและยาว
- งานเพลงประกอบโฆษณา, สารคดี และ presentation ต่างๆ

รับทั้งงานที่เป็น Orchestra แบบ Conventional และงาน Score Hybrid แบบร่วมสมัย (+guitar, bass, drums, synth, etc.)
โดยใช้ทั้ง Virtual instrument และนักดนตรีจริง (ขึ้นอยู่กับ Budget ของงาน) เรื่องราคาสามารถคุยกันได้ครับ อาจจะไม่แพงอย่างที่คิดครับ เพราะผมก็พึ่งเริ่มงานสายนี้ได้ไม่นาน

ขออนุญาติรับส่งงาน Online เท่านั้นนะครับ (ถ้าสามารถใช้ Dropbox ได้จะดีมากครับ) เนื่องจากตัวผมอยู่ที่ america ดังนั้นจึงไม่สามารถรับส่งไฟล์แบบไปถึงที่ได้ (สามารถให้ส่ง DVD ให้ได้ หากต้องการครับ)

ข้อมูลการติดต่อ : piyatutred@gmail.com (Business only)
Facebook page : http://www.facebook.com/PiyatutComposer

*หากต้องการใช้ Soloist เพื่อความสมจริง จะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มหรือไม่มีแล้วแต่ case ไป (ผมก็ต้องมีค่าตัวให้ soloist เหมือนกันนะค้าบบ ไม่ใช่อยู่ดีๆก็ไปเรียกเพื่อนๆมากเล่นกันฟรีๆ)
** Soloist ทุกคนจะถูกเลือกโดยตัวผมเอง ซึ่งส่วนใหญ่แล้วจะเป็นนักเรียนดนตรีของ Cincinnati Conservatory of Music (CCM), USA หรือ วิทยาลัยดุริยางคศิลป์มหิดล (ขึ้นอยู่กับ Budget ของงานเช่นกันครับ) มีทั้งนักดนตรี Classic, Jazz, pop รวมไปถึงพื้นบ้านไทยหรืออีสานครับ :)

ตัวอย่างผลงาน

งานเพลง Action ประกอบวิดีโอแนวเกมๆแบบ FPS shooting
งานนี้ใช้ Virtual Instrument ทั้งหมดครับ

งานเพลงประกอบแบบน่ารักๆสดใสๆ
งานนี้ตัดมาจากเพลงที่ผมทำประกอบให้หนังเรื่อง Yellow Rose (หนัง indy) ที่ยังอยู่ในขั้นตอนการถ่ายทำอยู่ครับ
เป็นงาน Orchestra (บวกกับ rhythmic synth นิดๆ) ที่ใช้ virtual instrument ล้วนครับ
คลิกฟังได้ที่นี่ครับ

งานเพลงของผมเองในลักษณะ Cinematic งานนี้เป็นตัวอย่างของงานที่มีการอัดเสียง Soloist (violin) ครับ
มีการอัดเสียง Violin จริงๆในท่อน solo และอัดไลน์ violin ทั้งหมดเพื่อไป layer ทับกับ Virtual Instruments ครับ

งานประกอบ Presentation โรงเรียน ฟังง่ายๆสบายๆ เป็นงาน Virtual Instrument ล้วนอีกงานครับ

งานประกอบ TV serie เรื่องหมวดโอภาส Season 2 ของ GTH (ฉายทางช่องเก้า) ที่ผมได้มีโอกาสทำร่วมกับพี่ phil_wc
มีทั้งงานร่วมสมัย และ Orchestra ครับ Virtual Instrument ล้วนเช่นกันครับ

งานที่ทำส่งแข่ง Linkin Park Remix contest (ไม่ได้รางวัลแต่จบที่อันดับที่ 34 จาก 1,398 ผู้แข่งขัน)
งานนี้ผมเขียน orchestra เข้าไปใหม่ทั้งหมด เป็นงานแบบสไตล์ epic ที่เป็น Virtual Instrument อีกงานครับ

หรือจะเป็นงานแบบ Pop, Rock หรือ Metal ก็รับทำนะครับ
นี่เป็นตัวอย่างงานจาก Album ที่ผม Produce และเล่นคีย์บอร์ดกับวง Lucid Dream Syndrome ครับ
(สามารถไปหาอัลบั้มเต็มฟังได้ที่ http://luciddreamsyndrome.bandcamp.com)

หรือเพลงป๊อปๆ ก็ข้างล่างเลยครับ

สุดท้ายแล้วววว
Mix และ Master งานที่ Post Production Studio ของมหาลัยครับ (Cincinnati Conservatory of Music)

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
wayufilm ความดี +1 2013-02-04 -
เงิน
40
ความดี
70
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ดันหน่อยครับ :)
เงิน
40
ความดี
70
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ดันหน่อยครับ
เงิน
40
ความดี
70
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ตกหน้าแรกแล้ววว ดันหน่อยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้