สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3557เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

MV เพลง โรตี - Chocolate Kit [For Educational Study]

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
พอดีอาจารย์ให้ทำ MV ประกอบเพลง วิชา Strategic Management (การจัดการกลยุทธ) โดยต้องมีกลยุทธการทำธุรกิจอยู่ในเนื้อเรื่องแล้วก็ให้สอดคล้องกับเพลงครับ

เลยเกิดออกมาเป็นผลงานนี้

ช่วยติชมหน่อยนะครับ เพราะพวกผมก็เรียนการท่องเที่ยวกัน แต่พอได้ทำผลงานชิ้นนี้แล้วรู้สึกสนุกกันมาก

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ :)

จาก เพลง โรตี ของ วง Chocolate Kit นะครับ > __ <

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
4171
ความดี
2946
เครดิต
2951
จิตพิสัย
2955
จังหวัด
นนทบุรี
3.35 มันใหญ่มาก อยากกินโรตีขึ้นมาเลยทีเดียว
เงิน
641
ความดี
158
เครดิต
101
จิตพิสัย
360
จังหวัด
ภาพสวยจัง 

ฟังเพลงแล้วอยากกินโรตีใส่ไข่กับกล้วยเอานมเยอะๆไม่เอาน้ำตาล 

งำงำ หิวเลย 555 
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4750
ความดี
4511
เครดิต
4549
จิตพิสัย
4688
จังหวัด
ฮ่าๆ ดอยแง่ม !!
เงิน
1255
ความดี
281
เครดิต
253
จิตพิสัย
237
จังหวัด
เชียงราย
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2011-10-26
สวยครับผมมมมมมมมม  

Ps.คนเชียงรายเหมือนกัน สวัสดีครับ ^^'
เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2011-10-26
นี่คือตัวอย่างที่ดีสำหรับน้องใหม่ที่จะเข้ามาประกอบอาชีพในวงการฯ สมมติถ้าผมเป็นลูกค้าแล้วต้องการจ้างให้ทำงานแบบนี้ ( ไม่เข้าใจเกี่ยวอะไรกับกุลยุทธ์)
ดูเนื้องานกับคุณภาพที่ดี งานนี้ประมาณ 10,000 บาท ( ราคาประเมินสำหรับจ้างโปรดัคชั่นทั่วไป ) แต่บังเอิญเจอลูกค้างก บอกของานแบบนี้ 4,000 บาท
รับรองว่าโปรดัคช่ันทั่วไปหนีหมด ไม่ใช่ว่ายาก เพราะเขามีงานอื่นที่ต้องทำ และไม่มีเวลามาทุ่มให้กับงานแบบนี้ ถ้าจะรับรายละเอียดก็คงตัดออกครึ่ง
( สถานที่อาจไม่หลากหลาย ตัวประกอบไม่มี ) และนี่คือช่องโหว่ของตลาดที่น้องใหม่สามารถเจาะข้ามาได้ ด้วยความที่น้องใหม่สด สนุก ทุ่มเวลาให้กับงาน
( เคยมีน้องใหม่เม้นท์ถามว่าไม่มีความรู้แล้วเข้ามารับงานได้หรือไม่...) ด้วยความขยันและบ้าไม่มีขอบเขตของน้องใหม่นี่แหละ ที่จะสร้างกลุ่มลูกค้าขึ้นและ
สามารถประกอบเป็นอาชีพได้สบาย....( หลายๆกรณีที่ผิด ไม่ดี สำหรับคนทำอาชีพเดียวกันมอง แต่ในแง่ลูกค้าแล้วเขามองไม่เห็นส่วนด้อยเหล่านั้นหรอก )
...ฉนั้น ถ้ามั่นใจและรักที่จะประกอบเป็นอาชีพ ตลาดยังมีช่องโหว่เยอะ ขอให้ขยันและอดทนไว้ อย่าเพิ่งใจร้อน เรียนรู้ประสบการณ์จากการทำงานด้วยตัวเอง
ควบคู่ไปกับเรียนทฤษฏีจากพี่ๆในเว็บนี้แหละ ไม่ต้องไปเสียเงินเรียนที่ไหน ตอนนี้เงินหายาก ต้องเก็บเอาไว้ซ่อมบ้านหลังนำ้ลด...
               ............( รับรองว่าต่อให้ไปเสียเงินเรียน ก็ยังเทียบไม่ได้แม้เพียงครึ่งกับความรู้ที่พี่ๆเขาเขียนให้ไว้ในเว็บ)...p0p-it ..ฟันธง

...เขียนมานาน เดี๋ยวน้องเจ้าของงานงอน ( ว่าเกี่ยวอะไรกับตูฟะ ) เม้นท์หน่อยก็ได้นะ. ขอชมถ่าย ตัดต่อ ไอเดีย การแสดงดีหมดทุกส่วนยกว้นบางข้อ ....
  - ระวังให้มาก กับตัวหนังสือใหญ่เกินบังตัวแสดง หลบไปอยู่ซ้ายหรือขวาก็ได้นะคับ..
  - ถ้าเทียบโรตีเป็นพระเอกของเรื่อง ( เนื้อหาหลัก ) กลับเห็นตัวพระเอกเพียง 20 % ในส่วนของเรื่อง ถ้าจะให้ดี ตัวแสดงควรจะถือโรตีไปด้วยทุกฉาก
   เพื่อตามหาคนทำ เหนื่อยก็กิน หิวก็กิน นอนก็ยังกิน ( ตลกอยู่แล้วเป็นไปได้ กินมันแท่งเดียวจนจบ ไม่เน่าไม่บูด )
- เมื่อไปตามหาแล้วเจอนักแสดงคนอื่นๆ ก็ควรให้นักแสดงเหล่านั้นเป็นตัวแทนของโรตีแต่ละประเภท มีเยอะแยะจาระไนไม่ไหว เช่น โรตีใส่ไข่ โรตีมะตะบะ.
   โดยให้ถือเต้นไปมาแล้วคลี่ออกให้รู้ว่า ฉันเป็นโรตีประเภทนี้นะ ...ไล่ไปทีละคนเพื่อเน้นเนื้อเรื่องโรตีให้เด่นขึ้น เพลงกำลังส่งให้อารมณ์พอดี ...
- ตอนจบชอบไอเดียมารวมเต้นเป็นกลุ่ม ถ้าถือโรตีของแต่ละคนมาด้วยนะ เหมือนสรุปว่า โรตีมีหลายแบบ กินอร่อยแล้วมีความสุขเหมือนที่ฉันกำลังเต้นอยู่

...นี่คือตัวอย่างที่ถ้าไม่อธิบายก็จะไม่รู้ในข้อบกพร่องของงาน ( ลูกค้าไม่รู้ถ้าไม่บอกเหมือนกัน ) ถ้าจะบอกว่าข้อด้อยที่บอกไม่รู้ ไม่มีได้ไม๊ ได้คับสำหรับงาน
โดยทั่วไป แต่ถ้าเป็นงานส่งประกวดตอบเลยไม่ได้คับ เพราะทุกวินาทีมีค่าในเนื้องานของคุณ คุณปูบทอะไรไว้ ผูกอยู่กับตัวแสดงใครบ้างต้องไม่หลุดคอนเซป
เพราะอย่าลืมว่างานที่คุณส่งประกวด ไม่ใช่มีเพียงเฉพาะเพื่อนๆรุ่นเดียวกัน  อาจมีรุ่นพี่ที่เขาเก่ง หรือโปรดัคชั่นที่ต้องการผลงาน ทำส่งประกวดแข่งด้วย
แล้วคุณจะไปสู้ได้อย่างไร ( เคยเม้นท์ว่า ถ้าใครทำงานส่งประกวด เม้นท์ส่วนตัวไปที่พี่เจ้าของเว็บให้เขาช่วยดู ช่วยแนะนำปิดจุดอ่อนของงาน ก็จะดีมาก)
ทุกวันนี้ ผมก็แอบดูงานน้องใหม่อยู่ ( อยากทันสมัยกับเขาบ้าง จะได้ไม่ตกยุค )  ดูแล้วก็ก็พยายามอยู่เฉยๆบ้าง ไม่ใช่อะไรหรอกคับ ..ขี้เกียจพิมพ์น่ะ..
เหตุผลอีกข้อคือ..ขอเก็บเป็นความลับบ้างก็ดีนะคับ(ความลับไม่เหมือนของลับ ของลับเปิดเผยก็ยังอยู่ แต่ความลับเปิดเผยแล้ว..ต่อไปก็ไม่เป็นความลับ )

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้