สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2288เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

[3D compost] Escape - ล่าสุดขั้ว วิ่งสุดขีด

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
168
ความดี
153
เครดิต
99
จิตพิสัย
42
จังหวัด
ภูเก็ต

ขอคำแนะนำด้วยครับ ทำ 3d ซ้อน หนัง อย่างจริงจัง ครั้งแรกครับ
อย่าตลก 3d ผมนะครับ ด้วยสเปคเครื่องที่ไม่แรง เลยออกแบบ 3d ให้ง่ายไว้ก่อน ไม่ให้ซับซ้อน ไม่ใส่พวกเงาสะท้อน จะได้ไม่ติดปัญหา เรื่อง render นานครับ
[ แก้ไขล่าสุดโดย simonset เมื่อ 2011-10-13 18:13 ]

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9933
ความดี
7297
เครดิต
6890
จิตพิสัย
8542
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อนิเมทลูกบอลยังไม่ค่อยมีน้ำหนักเลยครับ
ยังไงลองปรับแต่ง curve เวลาลูกบอลหมุน ให้เหมือนมันหล่นลงตามแรงโน้มถ่วงหน่อยจะดูดีกว่าครับ
ปล.พี่ข้างบนนี่ โดนไวรัสแล้วป่าวฮะ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
11558
ความดี
9483
เครดิต
10056
จิตพิสัย
9235
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ชอบ ๆ ครับ ถ้าเครื่องแรงก็น่าจะจัดเต็มเลยนะ

เห็น Alpha มันยังดูเจาะไม่เนียนมีรอยตามของไม่รุ้เป็นเพราะอะไร ถ้าจะให้ดีเงาสะท้อนอาจจะไม่ซีเรียสมาก แต่ถ้ามีพวก
motion blur จะช่วยได้เยอะเลยครับ อันนี้มันดูหลอก ๆ เพราะมันคงชัดเกินไป ถ้าติด motion blur นิด ๆ คงดีขึ้นครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้