สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2050เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

MVเพลง"โลกของเรา" ด้วยนะครับ :) (มือใหม่)

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
763
ความดี
289
เครดิต
220
จิตพิสัย
307
จังหวัด
เชียงใหม่
เพลง : โลกของเรา
ศิลปิน : สบู่วิเศษแบรนด์
เป็นหนึ่งในผลงานการประกวดของโครงการเยาวชนพลยุติรรม ของ รร.ดาราวิทยาลัย ภายใต้โครงการชื่อ โลกสีเขียว

ผลงานตัดต่อและถ่ายทำเอ็มวีจริงๆจังๆตัวแรก และเป็นงานที่ไม่ได้เตรียมตัวเป็นงานที่2 XD
ถ่ายและตัดต่อแบบง่ายๆครับ สบายๆ เพราะไม่ได้เตรียมการอะไร เพราะเป็นงานที่จำกัดเวลาพอสมควร :)
อาจมีข้อผิดพลาดหรือคุณภาพภาพอาจไม่สวยเท่าที่ควร  สไตลเด็กม.ปลายครับ ;]

ยังไงก็ฝากด้วยนะครับ พวกเราจะพัฒนาประสบการณ์ไปเรื่อยๆครับ ขอบคุณครับ :)

อุปกรณ์

กล้อง sanyo-xacti-vpc-th1-hd-camcorder
ไมค์ สเตริโอจากกล้อง
นักแสดง ฟรี+เพื่อน

ฉาก และบท สดเอาครับผม วิจาร์ณกันได้ครับจะได้นำมาปรับปรุงในครั้งต่อไป :)

http://youtu.be/TnJTHEBGxKM?hd=1
[ แก้ไขล่าสุดโดย palmyark เมื่อ 2012-03-18 15:14 ]

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
2373
ความดี
776
เครดิต
454
จิตพิสัย
572
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
กระทู้นี้โดนบล็อค ระบบจะซ่อนข้อความหรือไฟล์แนบอัตโนมัติ สามารถมองเห็นได้เฉพาะผู้ดูแล!
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
palmyark ความดี +1 2012-03-19 -
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1733
ความดี
203
เครดิต
13
จิตพิสัย
42
จังหวัด
ราชบุรี
โอเคดี จากเท่าที่ดูผมก็ไม่ได้เก่งอะไร จากผู้เคยได้คำติชมจากผู้เก่งๆทั้งหลาย ในเว็ปนี้ ผมขอติชมหน่อยนะครับ คือ อยากให้เพลงกับเนื้อหาเข้ากัน ให้ใส่เนื้อหาลงไปในวีดีโอ แล้วผลงานที่ออกมาก็จะมีมุมมองสวยๆ น่าดูขึ้นเยอะครับ สิ่งสำคัญคือจับเนื้อหาลงไปในเพลง หรือ ให้ตรงกับ หัวข้อเรื่องครับ .... ถือว่าดีครับ ค่อยๆพัฒนาฝีมือครับ ตั้งใจครับ....
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
palmyark ความดี +1 2012-03-19 -
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
763
ความดี
289
เครดิต
220
จิตพิสัย
307
จังหวัด
เชียงใหม่
ขอบคุณทั้ง 2คห. ครับ :)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้