สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2150เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

ซ่วยบอกชื่อโปรมหน่อยค่ะ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
1530
ความดี
69
เครดิต
2
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์
flash: http://www.youtube.com/watch?v=thZdz0zL5ew&feature=player_embedded

ใช้โปรมแกรมอะไรค่ะ บอกหน่อยค่ะ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
1530
ความดี
69
เครดิต
2
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
1425
ความดี
4331
เครดิต
4102
จิตพิสัย
5141
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

เจอคำถามนี้บ่อยเลยครับช่วงหลังๆ เข้าใจว่าไม่มีพื้นฐาน แต่อยากถ่ายแล้วสวยแบบนี้บ้างอ่ะ 
1. โปรแกรมตัดต่อมีเยอะมากเลยครับ ถ้าถามว่าตัดด้วยโปรแกรมอะไรคงตอบยาก เพราะใช้โปรแกรมไหนก็ได้ที่ตัดส่วนที่ไม่ต้องการทิ้ง แล้ว ต่อส่วนที่ต้องการเก็บไว้ ( เห็นถามในยูทูปว่าใช้โปรแกรมตัดต่ออะไร) 
2. พอเราตัดต่อจนได้เป็นเรื่องราว ไม่มีส่วนที่ไม่ต้องการเหลืออยู่แล้ว ทีนี้ก็คงต้องกลับมาถามอีกว่า ใช้โปรแกรมอะไรทำให้สีมันสดสวยไสได้ใจแบบนั้นคะ ขอตอบว่า โปรแกรมตัดต่อทุกโปรแกรมมีขั้นตอนการจัดการสีเบื้องต้นอยู่ทุกโปรแกรม ขึ้นอยู่กับว่าเราเรียนรู้โปรแกรมไหน ..... ยัง ยังต้องรู้จักโปรแกรมเสริมหรือที่เรียกกันว่า Plugin เพื่อเข้ามาช่วยทำสี เพราะเราไม่ม่ีพื้นฐานในการจัดการสีด้วยตนเอง ของโปรแกรมนั้น ๆ ครับ
3. ถ้าให้เดาคลิปที่โพส เหมือนถ่ายจาก iPhone ซืี่งในโปรแกรมไอโฟนเองก็มีการจัดการสีให้ด้วย จะแต่งแล้วมาตัด หรือ ตัดแล้วเอาไปแต่งใน iPhone ข้อนี้ไม่แน่ใจครับ

U can't run B4 U Walk.   สู้ๆครับ 
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
tanum ความดี +100 2012-03-27 ให้เต็มครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
1425
ความดี
4331
เครดิต
4102
จิตพิสัย
5141
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ลืมไปเลย ในนี้ที่แถบสีเขียวด้านบน จะมีข้อความว่า สารบัญเรื่องน่าสนใจ ลองคลิกดูครับ มีความรู้มากมาย หรือ ต้องการรู้เป็นเรื่องๆ ไป ก็มีช่อง Search ให้อีกด้วย ที่สำคัญพี่ ๆ เพื่อนๆ ที่นี่ใจดีๆกันทั้งนั้นครับ จะได้คำตอบเร็วกว่านี้มากเลย ถ้าเพื่อนสามาชิกคลิกคลิปวีดีโอ ดูได้จากในเวปนี้เลย ก็เลยอยากแนะนำว่า แถบเขียวของที่นี่ก็บอกวิธีโพส vdo จากทั้ง YouTube & Vimeo ไว้อีกด้วย 

สู้ๆครับ
เงิน
1530
ความดี
69
เครดิต
2
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-03-27
สรุปหนูต้องแยกส่วนก่อน หรือลงสีก่อน แล้วค่อยตักต่อ วอนผู้เชียวชาญแนะนำโปรมแกรมที่ใช้ให้สวยแบบนี้แล้วก็ง่ายๆหน่อยน่ะค่ะ เพราะ มือใหม่ค่ะ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้