สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2639เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ฝากภาพยนตร์สั้น "ไร้สิ้นสุด" หนังสะท้อนสังคมในปัจจุบัน

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
219
ความดี
278
เครดิต
209
จิตพิสัย
238
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เรื่องย่อ :: เมื่อชายหนุ่มไฟแรงผู้มีความคิดต่อต้านระบ­บสังคมเข้าสู่โลกแห่งมือปืนเป็นครั้งแรก
ภารกิจของเขาคือการร่วมสังหารมือปืนระดับต­ำนาน ทัศนคติต่อโลกของเขาจะไม่มีวันเหมือนเดิม
เมื­่อได้สัมผัสกับโลกแห่งความจริงที่เต็มไปด้­วยกลลวง

นำแสดงโดย ฉัตรชัย เปล่งพานิช และ ณภัทร เสียงสมบุญ
กำกับภาพยนตร์โดย พชร พิทักษ์จำนงค์
ดูแลการสร้างโดย จอมภัค แอนโฟเน และ พชร พิทักษ์จำนงค์

ภาพยนตร์โดยกลุ่มนักศึกษาภาพยนตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล ปี 2 "Skylit Films"

ติดตามผลงานได้ทาง Link :: Facebook (SkylitFilms)

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
9752
ความดี
8304
เครดิต
9184
จิตพิสัย
9913
จังหวัด
งานไม่ธรรมดาเลยครับ ส่วนตัวผมชอบเลยครับ ทั้งด้านภาพและบท สำหรับผมหนังมันเกือบสมบูรณ์มากๆแล้ว

ผมติดเรื่องนักแสดงเด็กครับ อารมณ์มันยังไม่เท่าไหร่ มันน่าจะดันไปได้มากกว่านี้. แต่ปี2ทำได้ขนาดนี้นับถือเลยครับ

ผมขอถามเรื่องงบประมานในการถ่ายทำนิดนึงครับ เรื่องกล้องRED นี่ของมหาลัยหรือเช่ามาครับ  แล้วทำไมถึงเลือกกล้อง

RED ในการถ่ายทำ  
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้