สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 116797เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
422
ความดี
388
เครดิต
319
จิตพิสัย
406
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ชื่อ มาร์คครับ อาชีพ ขายจักรยาน BMX ชื่อร้าน voulez bkk  ใช้ canon70D ครับ ถ่ายไม่เก่ง วีดีโอก็ทำบ้าง อุปกรณ์มีเกือยทุกอย่าง ขาดอย่างเดียวคือ ฝีมือครับผม ^^
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
34
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ชลบุรี
สวัสดีครับ
ชื่อ วา ครับ ทำงาน ผลิตสื่อวีดิโอให้กับโรงงานแห่งหนึ่งที่ชลบุรี
สนใจงานวิดีโอมาตั้งแต่สมัยเรียนแล้วครับ
แต่เรียนไม่ค่อยตรงสายงานเท่าไหร่นัก
เลยอยากศึกษาเพิ่มเติมครับ

ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

เงิน
101
ความดี
160
เครดิต
78
จิตพิสัย
165
จังหวัด
ศรีสะเกษ
Max ครับ อยากทำงานในด้านการทำสื่อวิดีโอครับ อยูศรีสะเกษ อยากได้กล้องวิดีโอดีๆ ราคาสูง จะได้ทำผลงานดีออกมาโชว์เพื่อนๆได้ติชมกันครับ
เงิน
54
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จัก

มือใหม่ในวงการ  นะครับ

narong_tang  แอด ยาฮู ดอทคอม
เงิน
76
ความดี
123
เครดิต
44
จิตพิสัย
305
จังหวัด
แนะนำตัวครับ Nu suwan ไม่ได้เรียนหรือจบด้านนิเทศน์ หรือทำงานด้านเอนเตอร์เทรนเม้นท์อะไรเลย ใจรักล้วน ๆ ครับ อยากเข้ามาหาความรู้ครับ  ได้ลองทำหนังสั้นตามความเข้าใจของตัวเอง เป็นโมเดลกระดาษแอคชั่น 4 นาที เบื้องหลัง 2 นาที

Battle in the room
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีค่ะ ปุยปุย ค่ะ ปัจจุบันทำงานฟรีแลนซ์รับสอนเต้น แต่ก็รักในการถ่ายภาพด้วยค่ะ
ชอบการเรียนรู้อะไรใหม่ๆ มีรับถ่ายภาพนิ่งพวกงานรับปริญญาบ้าง แต่เพิ่งได้ลองถ่ายวีดีโอค่ะ
รู้สึกว่าสนุกดี เลยอยากศึกษาเพิ่มเติม ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
เงิน
42
ความดี
92
เครดิต
33
จิตพิสัย
236
จังหวัด
สวัสดีค่ะ
ชื่อติ๊กนะค่ะ  มาประชาสัมพันธ์ประกวดโฆษณาหนังสั้นค่ะ  เพื่อนๆคนไหนสนใจเข้ามาสมัครได้นะค่ะ
ดาวน์โหลดใบสมัครที่เวปไซต์ www.superbhealthy.com
http://www.thaidfilm.com/read.php?tid=25594

ขอบคุณมากค่ะ
เงิน
514
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
เชียงใหม่
สวัสดีครับ ชื่อหมีครับ
กำลังเรียนอยู่ชั้นม.6 จวนจะจบครับ ตอนนี้เล็งจะไปเรียนต่อทางด้านนิเทศน์ครับ ฝันอยากจะเป็นผู้กำกับภาพยนต์ครับ

ตอนนี้ก็มีผลงานหนังสั้นเล็กๆน้อยๆ ผลงานส่งประกวดอะไรต่างๆบ้าง ถึงจะไม่ค่อยได้รางวัลก็เถอะ 555
แล้วก็ทำงานรับตัดต่อวิดีโอหรือรับถ่ายรูปตามงานอีเว้นต์ต่างๆในเชียงใหม่ให้คนรู้จักบ้างครับ

ตอนนี้กำลังทำงานเก็บเงินซื้อกล้องของตัวเองอยู่ ปกติเวลาทำงานยืมเพื่อนตลอด 55

ตอนแรกก็ไม่สนงานทางด้านนี้หรอกครับ แต่ครูให้เพื่อนทำหนังสั้นแล้วเห็นว่าผมเก่งคอมเลยมาถามว่าตัดต่อเป็นมั้ย ผมก็บอกว่าเป็นทั้งๆที่จริงๆไม่เป็น 555 แล้วก็งมฝึก งมดูในyoutube จนเป็น แล้วก็เกิดสนใจขึ้นมา จนกระทั่งได้ไปดูหนังโรงซึ่งไม่ได้ดูมาหลายปีแล้ว(เป็นคนเก็บตัว55) ก็เกิดแบบ อยากจะสร้างผลงานให้ได้แบบเค้า ก็เลยเบนเข็มชีวิตจากตอนแรกจะเป็นกัปตันเครื่องบินมาเป็นผู้กำกับเฉย

เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ชื่อโน้ตครับ  เพิ่งหัดเล่นครับ กับ After effect ยังงูๆ ปลาๆ บ้าๆ บอๆ ง๊อง แง๊งๆ

ฝากตัวด้วยคนครับผม
เงิน
26
ความดี
82
เครดิต
23
จิตพิสัย
110
จังหวัด
สวัสดีครับ

ชื่อ แป๊ะ ครับ ผม
อาชีพหลัก เขียนแบบงานระบบ M&E (Draftsman)
อาชีพรอง รับจ้างทุกอย่างที่ได้ตังค์

ความสนใจ ณ ปัจจุบัน (10/2557) กำลังหาข้อมูล และศึกษาเกี่ยวกับการถ่ายวีดีโอ ด้วยกล้อง DSLR

กล้องคู่กาย CANON 550D

ขอฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ มือใหม่ หัดถ่าย ครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
พระนครศรีอยุธยา
Ten-Ten น้องใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร้าฟ ^_^

อาศัยอยู่แถวอยุธยาเรานี่เองครับ ประตูน้ำพระอินทร์ บางปะอิน เพื่อน ๆ ระแวกไกล้เคียงเรียกใช้ได้นะครับ

ถ่ายรูปบ้าง ปั่นจักรยานบ้าง ใครปั่นแถวนี้เรียกด้วยก็ได้เช่นกันครับ อิอิ

งานส่วนใหญ่เป็นถ่ายรูปครับ กำลังศึกษาหาข้อมูล ให้งานวีดีโอเข้ามามีส่วนร่วมในชีวิตมากขึ้น
เลยจะขอฝากเนื้อฝากตัวพี่ ๆ รุ่นพี่ Thai D film ด้วยนะครับผม

มีอะไร ไม่ถูกต้อง ไม่สบายใจ แจ้งและเตือนได้เลยนะครับ ยินดีครับ

ขอบคุณครับ
Ten-Ten
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
104
ความดี
94
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
พระนครศรีอยุธยา
สวัสดีครับ ... บิ๊กครับ

เรียนจบออกแบบนิเทศศิลป์จบมาได้ประมาณ 4ปีครับ อยู่นิวยอร์ก ถ่ายภาพมาตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัย
แต่ได้มีเริ่มทำหนังสั้นจริงๆจังตอนปี4ได้กำกับและเขียนบทเองเป็นครั้งแรก (เมื่อ4ปีก่อน)ตัวอย่างภาพยนตร์สั้นเรื่องแรก
ตอนนี้เพิ่งจบถ่ายภาพนิ่งจาก NYU ครับ แต่ส่วนใหญ่ทำแต่วีดีโอ ตอนนี้งานหลักก็ทำในส่วนของ
Fashion Films ครับ  

ต้องการความรู้ในเรื่องของวีดีโอและPost production มากๆเลยครับ เลยขอรบกวนพื้นที่ของเว็ปด้วยนะครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ผมเดียวคับ เปนช่างภาพทีวีมาสามปี ออกไปตามความฝันกับหลากหลายอาชีพ จนสุดท้ายรู้ว่ารากเหง้าเราคืองานนิเทศ กำลังจะเรียนเขียนสคริปกับตัดต่อVDO คับฝากตัวด้วยนะคับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2250
ความดี
1125
เครดิต
1018
จิตพิสัย
1071
จังหวัด
ศรีสะเกษ
ผมชื่อเอ็ม จากการเล่นดนตรี ในตำแหน่งมือกลอง เลยต้องมาจับกล้องเพราะเพื่อนๆ มันชอบกล้อง และไปรู้จักพี่คนนึง พี่คนนั้นเลยให้ลองมาทำงานด้วยดูในตำแหน่งตัดต่อก่อน ผมไม่มีกล้องเป็นของตัวเองนะ อ้อลืม บอก ผมใช้ Nikon ถ่ายนะ อยากจับ Canon บ้างจัง เห็นหลายท่านบอกว่าแจ่ม
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
384
ความดี
220
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ พัชร์ครับ
เป็นตากล้องจากเพจ https://www.facebook.com/CaptureBombPhotographer
กำลังศึกษาเรื่องการถ่าย VDO ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้