สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4052เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

เพลงสรรเสริญพระบารมี รูปแบบ 3 มิติ ในโรงภาพยนต์ SF คือเทคนิคอะไรครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
268
ความดี
163
เครดิต
99
จิตพิสัย
42
จังหวัด
อุบลราชธานี
ก่อนคือสมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆก่อนนะครับ(เข้าประจำแต่พึ่งสมัครครับ)

หลายๆท่านที่มีโอกาสได้ไปดูหนังที่โรงหนังของSFช่วงเพลงสรรเสริญพระบารมีหลายท่านคงเห็นเทคนิคในส่วนนั้นที่เป็นภาพนิ่งแต่เป็นลักษณะแบบ3D ภาพดูมีมิติมาก ไม่ทราบว่ามีเทคนิคการทำอย่างไร เรียกว่าอะไรครับ

จำได้ว่านานมาแล้วเคยมีคนนำผลงานลักษณะนี้ของเมืองนอกมาลงให้ได้ชมกัน แต่จำไม่ได้แล้วว่าเรียกว่าอะไรและทำยังไง ขอบคุณมารกๆนะครับ

http://news.voicetv.co.th/entertainment/56726.html
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9933
ความดี
7297
เครดิต
6890
จิตพิสัย
8542
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
camera projection ครับ ถ้าใน after effect ทำโดยการตัดภาพเป็นเลเยอร์ๆ แล้วใาเรียงกันในมิติเชิงลึก

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
268
ความดี
163
เครดิต
99
จิตพิสัย
42
จังหวัด
อุบลราชธานี
ขอบคุณมากๆครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้