สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1203เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

กล้องไม่มีรูหูฟัง ไม่อยากซิงค์เสียตอนตัดต่อ มีวิธีประุยุกต์อย่างไรบ้างครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1173
ความดี
1335
เครดิต
1166
จิตพิสัย
1462
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เพราะไม่มีเงินซื้อ 5d mark 3

เพื่อนผมใช้ 650 d  zoom h 1

เช่นจะทำอย่างไรให้ฟังเสียงจากกล้องได้ โดยการประยุกต์เอง

หรือวิธีอื่น ๆ

จะได้ไม่้ต้องมาซิงค์เสียงตอนตัดต่อ

ถ้ามีิวิธีก็แนะนำหน่อยนะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด

ไม่เข้าใจนะครับว่า "กล้องไม่มีรูหูฟัง" จะไปเกี่ยวกับการ "ไม่อยากซิงค์เสียตอนตัดต่อ" ได้อย่างไร ...

ถ้าอยากเช็คเสียงโดยไม่ต้องใช้อุปกรณ์เสริม สามารถดูมิเตอร์เสียงเอาได้ครับ แน่นอนกว่าการฟังจากหูฟังเยอะ แต่ไม่แน่ใจว่ามีเฉพาะในเฟิร์มแวร์ของ Magic Lattern หรือเปล่า ...

ส่วนถ้าจะเช็คเสียงแบบได้ยินเสียงที่กำลังบันทึกอยู่ ก็ต้องพ่วงอุปกรณ์เสริม อย่าง Zoom นี่แหล่ะครับ ถึงจะมีช่อง Headphone ...

ในอนาคต ช่อง Headphone แคนนอนทำแน่ครับ เป็นเจ้าตลาดแต่ไม่นำตลาด เพราะขยักไว้ขายในรุ่นต่อ ๆ ใส่มาให้เลยเดี๋ยวไม่มีมุขขาย แต่ถ้ามีใครทำ พ่อทำตามเลยทีเดียว อย่าง Black Magic ใส่มาให้เป็นมาตรฐาน หรือ Pana GH3 ก็ใส่มา รับรองแคนนอนแจ้นใส่ตามแน่ ...
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11061
ความดี
14662
เครดิต
16306
จิตพิสัย
13082
จังหวัด
ตามข้างบนครับ เมจิคแลนเทินช่วยท่านได้เยอะ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้