สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1634เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ช่วยด้วยครับหาไฟล์ต้นทางไม่เขอทั้งโปรเจค

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
440
ความดี
414
เครดิต
257
จิตพิสัย
310
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ช่วยบอกวิธี รีแพ ฟุตเทจทั้งโฟเดอร์ให้หน่อยครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด

ถ้ามันถามตอนแรก แล้ว เผลอคลิก Skip มันก็จะเป็นสีแดงที่ Timeline ไม่ต้องตกใจ
คลิกขวาที่ ไพล์ที่หาย จากหน้า bin แล้วเลือก Replace Footage (หาไฟล์มาแทนไฟล์เก่า)  และ  Link Media (ตามหาไฟล์เก่าให้เจอ)  ก็ได้ ครับ
จากนั้นก็เข้าไปตามหา ไฟล์ของเราที่ เก็บไว้กรณีย้าย ที่เก็บ แต่ถ้า เผลอลบทิ้งไปแล้ว ก็ ตัวใครตัวมัน

ส่วนหน้าแรกตอนที่มันถาม หา มันจะมีคำสั่งอยู่หลายส่วนซึ่งจำได้ไม่หมด น่าจะประมาณ
Skip ก็หมายถึง ข้าม ทีละตัว
Skip All หมายถึงข้ามไปทั้งหมด
Offline ก็ เหมือนข้ามทั้งหมดครับ
Link media อันนี้ ไม่แน่ใจว่ามีเปล่า อันนี้ ก็ จะให้เรา เข้าไปหา ไฟล์ที่ มันถามหา ถ้าหาเจอแล้วทั้งหมด อยู่
ใน Directory เดียวกันหมด มันก็จะ  Link  ให้เราทั้งหมด ถ้าอันไหนไม่เจอมันก็ จะฟ้องให้เราหาใหม่อีกรอบ
อาจจะพอช่วยท่านได้ นะครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
as98269334 ความดี +1 2013-12-24 -
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
440
ความดี
414
เครดิต
257
จิตพิสัย
310
จังหวัด
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (nai-t)
ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้