สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1470เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

หัดใช้ครับผม มีคำถามนิดหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ปทุมธานี
สวัสดีครับ ผมเวฟครับสมาชิกใหม่ครับ ^^

ผมมือใหม่ครับเมื่อก่อนใช้แต่ Ulead 555 เพิ่งหัดใช้พรีเมียร์ เลยมีหลายคำถามหน่อยรบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ ^^

1.เคยเห็นเอฟเฟ็กตัวนึงในพรีเมียร์ที่ Blur ภาพเฉพาะจุดได้ ไม่ทราบชื่อเอฟเฟ็กอะไรครับ

2.พี่ๆมีวิธีในการจำ เอฟเฟ็กและ ทรานซิชั่นกันยังไงบ้างครับ เคยใช้ในยูลีดมันมี ตัวอย่างให้ดูในพรีเมียมันไม่มี แล้วที่ใช้บ่อยๆมีอะไรบ้างครับ

3.Key ในพรีเมียร์มีหลายตัวเหลือเกิน ไม่รู้จะเลือกใช้ตัวไหนดีครับรบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับ ^^

4.ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์ ดีๆหน่อยครับ เคยใช้ Format Factory เวลาแปลงออกมาแล้วภาพกับเสียงชอบไม่ตรงกันน่ะครับ

ขอบคุณคร้าบบบ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
3330
ความดี
1488
เครดิต
1341
จิตพิสัย
897
จังหวัด
นคราชสีมา
แปลงไฟล์ ใช้ AVS Video Converter  คับ  
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
901
ความดี
626
เครดิต
608
จิตพิสัย
393
จังหวัด
เชียงราย
เคยใช้แต่  Ulead Video Studio 11 ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้