สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2645เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

อยากทำแบบนี้เป็นต้องเรียน อะไร

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1343
ความดี
765
เครดิต
662
จิตพิสัย
1486
จังหวัด
แพร่
สวัดดีคับ คือผมกำลังจะเข้า มหาลัย แต่ยังเลือกไม่ได้ว่าจะไปทางไหนดี

1 คือพวกที่ทำกราฟิกต่างๆในหนัง เช่น หุ่นยนต์ทานฟอร์เมอร์     ทำเมืองจำลองในหนัง ไรพวกนี้เข้าเรียนไร

2 พวก ครีเอทีฟ ที่เกี่ยวกับ หนัง โฆษณา หรือ ผู้กำกับ เขาเรียนไร

3 อีกอย่าง ทำไมหนังของเมืองนอกภาพถึงสวยจังถ้าเทียบกับบ้านเรา ส่วนมากเขาใช้กล้องไรถ่ายหรือไปแต่งในคอมเอา

2 ข้อแรกควรเรียนไรดี หรือมี มหาลัย อะไรที่เปิดสอนบ้าง ไม่แน่ใจว่า 2 อันนี้มันสายเดียวกันไหม

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1293
ความดี
1436
เครดิต
1338
จิตพิสัย
1888
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมพอรู้อยู่บ้างเล็กน้อย แต่ข้อ 1 ต้องไปเรียน เกี่ยวกับ 3D ขั้นสูง เหมืิอนกันนะครับ หุ่นยนต์ทานฟอร์เมอร์

แต่เห็น คลิป ทางบ้านของต่างประเทศ เขาก็ยังทำหุ่นยนต์ทานฟอร์เมอร์เอง(หรือเขาไปดาวโหลดมานะ)
ก็มีแล้ว คนไทยอย่างพวกเราก็น่าจะทำได้นะครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4100
ความดี
3557
เครดิต
3918
จิตพิสัย
3363
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตามข้อมี่1 ต้องเรียนพวกแอนิเมชั่น ที่หอการค้ามีครับ

ตามข้อ 2 เรียนภาพยนตร์ มีหลายมหาวิทยาลัยครับ

ตามข้อที่ 3 จริงแล้วทรพยากรและความสามารถบ้านเราทำได้สบายครับ แต่ค่าจ้างไม่เพียงพอ เบื้องหลังหนังแอนนิเมชั่นหรือ3d หลายเรื่องคนไทยทำครับ

ตามข้อ 4 คนละสายครับ แต่แนะนำให้เรียนทางด้านภาพยนตร์แล้วมาเสริมเรื่องแอนนิเมชั่นทีหลังน่าจะดีกว่าครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1343
ความดี
765
เครดิต
662
จิตพิสัย
1486
จังหวัด
แพร่
ขอบคุณคับ
wsw
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
398
ความดี
442
เครดิต
365
จิตพิสัย
418
จังหวัด
เชียงใหม่
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-13
ดิจิทัลอาร์ต      
วิชวลเอฟเฟค ม.รังสิต สุดยอด !!!
แล้ว ม.รังสิตยังมีเครื่อง Motion Capture
ให้ได้ศึกษาด้วยยย
http://www.youtube.com/watch?v=PZF2pIXX_Q8&feature=player_embedded
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้