สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 116806เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
34
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมเอครับ ตัดต่องานอย่างเดียว เมื่อก่อนตัดละครของทางทีวีซีนตอนนี้ย้ายออกมาตัดรายการของTrue Vision
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมชื่อ หนุ่ม กำลังศึกษาอยู่ที่มหาวิทยาลัยกษมบัณฑิต เรียนคณะนิเทศศาสตร์ สาขาภาพยนตร์และสื่อดิจิทัล อยู่ปี3แล้วครับผม ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับถึงผผมจะไม่เก่งในด้านนี้ผมก็จะศึกษาต่อไปครับผม
เงิน
54
ความดี
190
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ผม POP ครับ
ผมทำ cartoon animation 3D,ทำ Slideshow งานแต่งงานครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ลำพูน
สวัสดีครับ ผมThekids ทำงานรัฐวิสาหกิจ ไม่มีความรู้สักอย่างเลยเกี่ยวกับ vdo อยากหาความรู้และถ่ายเล่นๆครับ
ขอความอนุเคราะห์ด้วยนะครับ
เงิน
134
ความดี
180
เครดิต
121
จิตพิสัย
208
จังหวัด
สวัสดีครับผมชื่อ รีน
ทำงานเป็นลูกจ้างมหาลัยครับ ชอบงานศิลป์ภาพและเสียงครับที่นี้ให้ความรู้ดีครับพี่ๆน้องใจดีทุกคนเลย
ขอบคุณมากๆครับ www.thaidfilm.com
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมชื่อแก้วครับสนใจงานด้านนี้ครับ เดิมชอบถ่ายภาพเป็นทุนเดิมครับ..แต่ความรู้ยังด้อยครับจึงขอเรียนรู้จากพี่ๆเพื่อนๆด้วยคนนะครับผม...
เงิน
121
ความดี
137
เครดิต
78
จิตพิสัย
165
จังหวัด
ชลบุรี
สวัสดีครับชื่อโยครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆทุกๆท่านครับผม ผมต้น ขอฝากเนื้อฝากตัวศึกษาแลกเปลี่ยนความรู้ด้วยคนครับ ปกติถ่ายภาพนิ่งและทำงานกราฟฟิคเกี่ยวกับเวดดิ้ง พึ่งจะหยิบจับงานวีดีโอจากDSLRมาสักพักแต่ยังใหม่มากสำหรับงานแบบนี้
เงิน
54
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นครศรีธรรมราช
สวัสดี่เพื่อนๆพี่ๆทุกๆท่านครับ ผมข้าวน่ะครับ ปกติงานหลักเล่นดนตรีกับสอนศิลปะเด็กครับ งานอดิเรกถ่ายภาพนิ่ง ถ่ายไปเรื่อย งูๆปลาๆครับ เริ่มสนใจการถ่ายวีดีโอ DSLR มาสักพักใหญ่ๆแล้ว แต่ยังต้องพัฒนาฝีมืออีกเยอะเลยครับ ที่นี่เป็นแหล่งความรู้และกำลังใจให้ผมตั้งใจฝึกฝนฝีมือได้เป็นอย่างดีเลยครับ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ด้วยคนน่ะครับผม ขอบคุณมากๆครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ระยอง
ชื่อ ซาลาสครับ

เป็นช่างภาพอิสระ ส่วนใหญ่ถ่ายภาพนิ่งทุกประเภทครับ

ช่วงหลังมีพี่ที่สนิทกันมากๆ ชวนถ่ายเบื้องหลัง VDO.แฟชั่น แล้วก็ MV.

ทำให้รู้สึกว่าการถ่าย VDO. น่าสนใจมากครับ...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ (^_^)
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
964
ความดี
543
เครดิต
477
จิตพิสัย
632
จังหวัด
เชียงใหม่
ตอบกลับโพสต์ 2 โพสต์ของ (ake)
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ผม ก็ทั้งเล่นดนตรี และ Recording/Live Sound Engineer
ทำตัดต่อเล่นๆ และ motion ควบคู่ไปด้วยมานาน
แต่ตอนนี้ กำลังหาคำแนะนำดีๆ สำหรับทำเป็นอาชีพครับ
ก็ได้เจอ TDF นี่แหล่ะครับ ที่เหมาะสมที่สุด ขอบคุณครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านครับ
ผมชื่อเอกครับ
เว็ปนี้เป็นเว็ปไซด์ที่ดีและน่าสนใจดีครับ
เลยเข้ามาหาความรู้ครับ.
ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ
เงิน
128
ความดี
192
เครดิต
125
จิตพิสัย
178
จังหวัด
ชื่อเฟิสครับ สนใจด้านตัดต่อ และถ่ายวีดีโอครับ เลยอยากเข้ามาหาข้อมูลจากพี่ๆในนี้ครับ
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ.. ผมหมูครับ เป็นฟรีแลนซ์มาเกือบยี่สิบปี รับผลิตสารคดีสั้นและละครสั้นครับ โดยจะเน้นละครตลกฮาๆ แต่มีสาระ ใครอยากเรียกใช้เชิญนะครับ หรือจะให้เขียนบทอย่างเดียวก็ยินดีครับ..
mooha68@yahoo.com ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆครับ..
ไฟล์แนบ:บทละครที่เขียนและกำกับเอง เป็นละครครอบครัวของกรมพัฒนาสังคมฯ ออกช่อง5 ครับ
ไฟล์แนบ: script93-94 มีกิ๊ก..rar (28 K) ดาวน์โหลด : 1
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมโอ๊ตครับ
เป็นมือใหม่ กำลังศึกษาเลย
ใช้ 550D กับ 70D ครับ มาเก็บเกี่ยวความรู้
เป็นนักศึกษาครับผม
ขอฝากตัวด้วยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้