สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2798เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ลง picture style ไม่ได้ครับ T-T

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
580
ความดี
533
เครดิต
605
จิตพิสัย
430
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมไม่สามารถลง picture style เข้ากล้องได้น่ะครับ  มันขึ้นว่า" unsupported version"
ผมใช้ EOS utility 2.8 ไม่ได้ ก็เลยลองไปอัพเดทเป็นตัวล่าสุด 2.9  ก็ไม่ได้น่ะครับ   ลองไปโหลด picture style ทั้งในเวปของ canon เองแล้วก็เวปของ ที่อื่นๆ ทั่วไปก็ขึ้นแบบเดียวกัน ครับ

อ้างอิง
Eos utility > camera setting /remote shooting >shooting menu(รูปกล้องสีแดง) แล้วก้ช่อง picturestyle  เลือก เป็น user def 1 >แล้วก็กด Register user defind > แล้วก้กดรูปแฟ้มเปิด

ผมลงวิธีนี้ถูกต้องหรือเปล่าครับ?

รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ

ps.ผมใช้ EOS 550D ครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
35334
ความดี
31863
เครดิต
33257
จิตพิสัย
31112
จังหวัด
นคราชสีมา

เปิดกล้องไปที่โหมดอะไรครับ.....
ของผมลงได้หมดนะ ทั้ง 550D - 60D
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
580
ความดี
533
เครดิต
605
จิตพิสัย
430
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมลองใช้ M,P,AV,TV,a-dept แล้วครับก้ขึ้น unsupported version

อยู่ทีี่โหมดด้วยหรือครับ ต้องปรับไปที่โหมดอะไรหรอครับ?
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้