สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1964เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ใครพอทราบบ้างคะว่าเราจะเช็คราคาช่องได้จากที่ไหน

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
673
ความดี
283
เครดิต
165
จิตพิสัย
265
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เจ้านายอยากทราบเรทราคาของแต่ละช่องเพื่อนำเสนอลูกค้าน่ะค่ะ อยากได้ทุกช่องเลย ทั้งฟรีทีวี และเคเบิ้ลทีวี ไม่ต้องพรามทามก็ได้ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ดาวเรือง

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
238
ความดี
11176
เครดิต
12244
จิตพิสัย
13014
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สมัยที่ผมซื้อเวลาทำรายการที่ช่อง5ผมใช้วิธีนี้
1.ติดตามสอบถามผ่านบริษัทนายหน้า (แต่จะได้ราคาบวกมาแล้ว)
2.ติดตามสอบถามที่สำนักงานของโทรทัศน์ช่องนั้น (จะได้ราคาตรง แต่ไม่ค่อยมีให้เลือก)
3.ติดตามสอบถามในเว็บไซด์ของช่อง (บางทีอาจจะมีราคาใส่ไว้)

คำเตือน/ติดต่อคนในช่องเท่านั้น ห้ามสั่งจ่ายเงิน ก่อนเซ็นสัญญาช่อง

ช่อง 3 และ 7 ถ้าเงินไม่หนา เส้นสายไม่มี ไม่ต้องไปตามหา(เสียเวลา)
ช่อง 5 และ 9 รายการต้องดี มีหลักค้ำประกัน พอไปเสนอรูปแบบรายการไว้ได้ (ไม่นานเรียกมาทำ)
ช่อง 11 มีเงิน มีรูปแบบรายการ เดินเข้าไปหา อาทิตย์ได้ทำแน่นอน (แต่อาจจะงงกับแพ็คเก็ตช่องหน่อยๆ)
ช่องไทยพีบีเอส มีรูปแบบรายการที่ดี มีกึ๋นและความอดทน บวกรู้จักคนในไว้บ้าง อาจจะได้ทำให้ช่องนั้นเลย

ส่วนเคเบิ้ลทั้งหลายราคาอยู่ที่ลมปากของนายหน้า จะให้ดีเดินเข้าไปหาหรือโทรเข้าไปคุยที่สำนักงานของเค้า
ส่วนใหญ่ยินดีบอกราคาและให้ข้อเสนอมากมาย

ปล.ราคาของแต่ละช่องจะไม่เท่ากัน ขึ้นอยู่กับเรตติ้งของช่องนั้นๆด้วยนะครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
maprang ความดี +1 2012-05-04 เป็นประโยชน์ค่ะ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2481
ความดี
1008
เครดิต
860
จิตพิสัย
763
จังหวัด
นนทบุรี
Cable ง่ายสุดนะครับผมว่า
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้